CÂU LẠC BỘ MÔI TRƯỜNG 360
Hãy đăng nhập để sử dụng tối đa các công cụ của diễn đàn

trời mưa và những liên tưởng!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

trời mưa và những liên tưởng!!!

Bài gửi by ngovanhieu on 1/11/2008, 10:45 pm

"Hà Nội. Không đúng. Hà Lội. Cũng không phải. mà là Hà Lụt",chỗ thì ngập đến đầu gối,chỗ đến đùi,chỗ đến tận rốn,chỗ thì ở giữa rốn và đùi(những chỗ đó thì tốt nhất là cởi chuồng mặc áo mưa đi cho đỡ ướt quần)kinh tế trì trệ,giao thông ách tắc!chúng ta đã phải đón nhận đợt mưa to nhất trong vòng 24 năm qua!
Lội ,lội nữa,lội mãi,hết trận mưa to này lại có trận mưa to hơn, đó chính là không khí của mùa thu Hà Nội,hoà trong không khí mùa thu ngập lụt ấy,một số thì khó chịu,một số thì “ta cup học đi bida”.khi anh băng qua được dòng sông Nguyễn Văn cừ,anh lại gục ngã trên đường Ngọc lâm!!và giờ đây,giải “bơi lội đã trở thành một nét văn hoá mới của người Hà Nội”,có lẽ rằng sau vài trận mưa như này nữa,bít đâu Hà Nội lại phát hiện ra một Michael Phelps của Việt Nam,anh sẽ lại được con gái Nguyễn Minh triết hâm mộ như con gái Bush hâm mộ Phelps vậy!!!??

nét văn hoá mới của người Hà Nội(bơi lội)

)
------------Phelps của Mỹ<---------------------------------------------------->Phelps của Việt Nam

Mưa thật là khủng khiếp,theo thong kê sơ bộ,hiện tại trên địa bàn Hà Nội đã có 11 người chết và mất tích,trong đó có những bạn học sinh!!
Buồn quá Hà Nội ơi!!
Đứng dưới góc độ là một cộng tác viên tích cực của câu lạc bộ Môi Trường 360,Hiếu_ku xin tự đưa ra một vài tác động xấu của hiện tượng trời mưa quá to đến môi trường như sau:
-Phân gà,phân chó,… trôi nổi khắp nơi.có một số cháu tiết kiệm nước cho gia đình,cháu quyết định tè vào dòng nước đang chảy ngoài đường,khủng khiếp hơn,có một số chú cũng học tập các cháu,thậm chí còn đi nặng ra đường,các chú bảo “nước chảy mạnh ,vệ sinh cá nhân như này còn sạch hơn ở nhà,hứt hứt!!
Nhớ lại hồi cấp 2 mình đi bơi ở bể, đang uỳ oạp dưới nước thì thằng bạn nó bảo:
+tao vừa tè ra bể(hix hix)
+hẳn nào tao thấy ấm ấm
thế là trong suốt những năm cấp 2 thơ ngây,mấy anh em quyết tâm lần nào đi bơi cũng phải làm bãi nhẹ ra bể đã,bây h nghĩ lại thấy hồi đó mình nghịch ngu thật!!
-mưa thối đất thối cát,bốc mùi ing ỏi
-rất nhiều cây cối bị đổ,
..vân vân và vân vân..còn rất nhiều tác động xấu nữa mà tôi không tiện kể ở đây!!

--mưa người ta thường hay nhắc đến những chuyện tình lãng mạn,nhưng mưa to quá,còn đâu lãng mạn nữa,còn đâu kiểu: (ở bến xe bus)
*anh ơi cho em trú nhờ ô!!
+uh,em vào đây!!nhà em ở đâu,em đi xe nào?
*dạ nhà em ở Nông Nghiệp ạ,em đi xe 11
+ô thế àh,nhà anh cũng ở Nông nghiệp đấy,em ở chỗ nào Nông Nghiệp?
*nhà em ở trại Lợn, àh nhầm,gần trại lợn ý anh biết ko?
+sao lại không biết,anh ở trại chó,hihi!!em cho anh số đi!!chúng mình làm wen nhé!
….
thế là họ quen nhau,thân nhau,rồi yêu nhau,cưới nhau!!chà thật là hạnh phúc!!
Nhưng 2 ngày hum nay,mưa nặng hạt quá,nó lam tôi nhớ lại câu chuyện thằng Đức híp(được mệnh danh là boy Korea với bộ tóc mỳ tôm Hảo hảo tự nhiên)nó kể hum đó trời cũng mưa, đang đứng ở bến xe bus,có một bà chị tầm 25 tuổi(tức là tầm hơn nó 7 tuổi)chạy đến trú nhờ ô,theo lời nó tả,chị ý xinh khủng khip,răng vẩu,mặt thì lồi lõm như mặt trăng(đầy trứng cá),trời càng mưa to,chị ý lại cứ sán sán vào người thằng ku!! Đã thế mấy thằng bạn phi xe máy qua,chúng nó nhìn thấy,ngoáy mũi cười hô hố:
+ê ê ê,chúng mày ơi, Đức híp lái máy bay bà già,hô hô!!
Nó càng đứng xa thi chị lại cáng sán lại.nó bảo lúc đấy nó chỉ mong có xe nhanh để lên xe, đúng la thằng củ chuối.

-Hum nay xem thời sự,thấy lũ kinh hoang quá,chắc Hà Nội 2 cũng bị ngập như vậy,nhắc đến mới nhớ,sao người ta lại phân biệt Hà Nội 2 mới Hà Nội 1 nhỉ?
Một số nhân Hà Nội 1 thì chửi “bọn Hà Nội 2 quê vãi,còn Hà nội 2 thi chửi lại:”mày thành phố với ai?”hứt hứt!!
Tại sao lại có sự phân biệt HN1,HN2.theo Hiếu_ku ngoan ngoãn, phân biệt như vậy là hư,là không ngoan.nhớ lại ngày đầu đi học,tất cả mọi người đều được mặc đồng phục đi học, để không phân biệt giữa các bạn với nhau:
+để bạn nhà nghèo trông cũng ngầu như bạn nhà giàu
+để bạn nhà giầu cũng mặc xấu như bạn nhà nghèo.
ấy vậy mà bây h người ta lại gọi HN1 và HN2, đáng nhẽ khi sát nhập thì nên thành Hà Nội lun,mình la dân Hà Nội nhưng mình nghĩ:các bạn Hà Tây chắc mún làm HN1 hô,Hà tây thật đấy,nhưng các bạn cũng ăn chơi lắm,con như mình,Hà Nội chinh gốc nè nhưng lúc nào cũng viêm màng túi,mình buồn lắm,tuy tiền ko làm nên tất cả,nhưng trong đầu mình vẫn lun nghĩ:
+sao mình ko giàu nhở?
+Có bao h trên đường đời tấp nập - mình vô tình vấp phải sập đolla?
+Sao con người sau hàng trăm năm tiến hóa, sao không tiến hóa thêm một bộ phận phọt ra tiền nhỉ?
+Bây h mà giầu, mình sẽ khao tất cả các bạn của mình 1 trầu trà đá
+Bây h mà giầu, mình sẽ mua mua mic thu âm, mua con cub 50 đi chơi bời
+Bây h mà giầu, trông mình sẽ rất ngầu
+bây h mà giầu, mình sẽ thuê đầu gấu đánh mấy thằng trẻ con hay bấm chuông trộm nhà mình
+Bây h mà giầu, mình sẽ đi giúp những thằng đang ngồi mơ "bây giờ mà giầu..."
+Bây h mà giầu thì... mình đi đầu xuống đất
... vì mình vẫn nghèo mà....:((

Mình hơi lan man,nhưng đó la tâm sự của mình,mấy hum trời mưa ma rau tăng giá quá trời,bây h rau còn đắt hơn thịt,cân lên ma xem!!hix!thế là bố mẹ mình cũng cần tiền!!
Tiền,tiền,trước kia mình đi gia sư nhìu lắm,nó gắn liền với sở thick của mìnhCông việc, lương lậu cũng ổn, phải nói là có những lúc suôn sẻ đến nỗi mình sợ đây là thời kì hoàng kim của cuộc đời, ... nhưng sông có khúc, áo có cái cúc,ngẫm lại,mình học Kinh tế,phải làm cái gì nó ra Kinh Tế một chút,mình ra quyết định mới,mình gia sư ít đi,tập trung học hơn, đến bây h,mình là 1 thành viên tích cực của câu lạc bộ,mình mong anh chị dạy bảo mình,mình mong mọi người thân nhau hơn,mình mong đừng ai quan trọng vấn đề tiền bạc như hồi trước của mình nhé!!

Thân!!

(bài viết có sử dụng một số câu của người khác)

Được sửa bởi ngovanhieu ngày 2/11/2008, 12:32 am; sửa lần 9.
ngovanhieu
Thành Phần V.I.P
Thành Phần V.I.P

Nam

Character sheet
Tên thật!:
30/30  (30/30)
Giới tính ( đàn ông hay là....):
30/30  (30/30)

Xem lý lịch thành viên

Re: trời mưa và những liên tưởng!!!

Bài gửi by danghongphuonglinh on 1/11/2008, 11:39 pm

Ui troi a!!!!!!
wen mai` bao nam bi jo moi bit' m joi? van the' day'!the ma` ngay tc cu jau' mai~.Haiz!! Lai noi' den mua lu~.Vua` noi xong thi` lai mua.Mua buon wa'!Ma` sao o^ng troi khoc' nhiu` vay nhi? hay la`...:d.
Con` ve`van' de "tien' tui`" thi` con anh cung nhu con e thui,khoi? nghi~ ngoi nhiu`!To nao~!!!!!cai' j den se~ fai? den thui. Nhi???
NOTHING IS IMPOSSIBLE!!!!!!!!!!!!!!
CO^' LEN!!! HE2. :pirat:
:bball:
king

danghongphuonglinh

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by danghongphuonglinh on 1/11/2008, 11:44 pm

Ah! con` ve` van de` HN1 hay HN2 thi` day la` do dai` hanoi thui
tu dung lai fan ra nhu the.Neu ko chia ra thanh 2 kenh thi` dau co' van' de nay` xay? ra, dung' ko?
Ma`cung~ dau wan trong. cai' ten goi!
Neu' tot!
Neu' choi on?!
thi` oki het' dung' ko ba` kon.
🐱

danghongphuonglinh

Xem lý lịch thành viên

Mua!

Bài gửi by rua` kon on 3/11/2008, 6:50 am

bai viet nay hay ko chiu dc...dang ngoi nhin troi mua thi doc dc bai viet nay...tam dac qua co...hom qua tren dg len dai truyen hinh...trong khi thang ku Linh dang vat lon voi dong nuoc lu~ (vi no lai' xe ma`) thi to choi 1 tro choi rat chi la thu' vi...nhin` ngam n~ con ng dang di tren dg...all n~ gi to nhin thay la su cau co' cua cac ong bo^', su lo au cua cac ba` me, su khiep so cua bon tre con...bao nhieu do' thoi du de chung ta hieu ket qua cua vc o^ nhiem Mt khung khiep den the nao...neu ngay nao chung ta con thay n~ khuon mat ko nu cuoi di tren dg thi ngay do van con o^ nhiem...[hehe...minh hnay an noi hay ghe]..nhung ma do la all n~ gi to nghi sau 1 tieng dong ho di tren dg duoi troi mua nhu trut nc...HN kinh khung qua!...thuong lam HN...thuong lam VN oi .......................
Long đã viết:Yêu Cầu đánh TV và không viết tắt để giữ gìn sự trong sáng cho Tiếng Việt
rua` kon

Nữ

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by yotsuba on 6/11/2008, 2:00 am

E hem`!Vi` hom trc ngoi` o nha` Anhgata thay' Hiếu Ku cứ' 1 luc' lại đòi vào forum! Tưởng có chiện gì hóa ra là để xem có ai trả lời bài của nó ko! Tội nghiệp ku kậu! Mà thằng ku nè đến lạ vừa luc' 1h sáng xem 7h sáng lại đòi xem nữa!Chit' mất .May mà có Mai TRang reply nen ku kau
HIếu à hum nay chị cũng reply cho bài của em fát! Công nhận là mấy ngày mưa dù có vất vả đôi chút nhưng nhìu cảm xúc thật! Đúng là 1 tuần để đời đối với những ai ở HN trong những ngày nì! Lười ra ngoài lém nhưng chị cũng thik ra nghik nc,ngắm cảnh trời mưa, ngắm sóng thần giữa thủ đô....Dự báo mai lại mưa,hic'...lại fải đi tích trữ lương thực rùi...ặc ặc
yotsuba

Nữ

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by ngovanhieu on 6/11/2008, 8:52 am

chị Nga nói đúng đấy,mọi người chỉ biết đọc thui ah!!ít ra thì cũng cho một câu nhận xét cho tác giả đỡ tủi thân chứ,hix!em viết mãi mới xong đóa
ngovanhieu
Thành Phần V.I.P
Thành Phần V.I.P

Nam

Character sheet
Tên thật!:
30/30  (30/30)
30/30  (30/30)

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Trai Kinh te on 7/11/2008, 6:59 pm

Chet, sorry thang e. Doc xong bai viet cua chu, a ko con hoi dau ma reply nua. Nhung dung la hay that. Thay mat Ban chu nhiem, a tuyen duong chu da co thanh tich trong cong cuoc xay dung va bao ve to quoc. Chet, nham, xay dung forum. De nghi tai chinh khen thuong cho ku 1, ko 2 coc tra da. 1 coc cho ku, 1 coc cho nguoi trao qua.
Trai Kinh te

Nam

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by ngovanhieu on 9/11/2008, 8:57 pm

hihi,bao h trao thuong the dong chi' chu nhiem
ngovanhieu
Thành Phần V.I.P
Thành Phần V.I.P

Nam

Character sheet
Tên thật!:
30/30  (30/30)
30/30  (30/30)

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Nguyen_Tuan_Anh on 10/11/2008, 6:05 am

[b] Thằng này Văn hay, nhưng mà nếu có Copy thì cũng phải EDIT lại cái nhé! Để nhiều chữ quá, mắt anh thì cận. Anh thay mặt cho Anhgata comment em một cái. Tích cực thì sẽ được uống trà đá của anh Hùng, một điều mà anh chưa bao giờ được vinh dự.....

Nguyen_Tuan_Anh

Nam

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by ngovanhieu on 10/11/2008, 10:04 am

em co' edit con ri`,hehe
ngovanhieu
Thành Phần V.I.P
Thành Phần V.I.P

Nam

Character sheet
Tên thật!:
30/30  (30/30)
30/30  (30/30)

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by yotsuba on 10/11/2008, 1:02 pm

Ủa rõ ràng là tối hôm qua mìh còn đọc đc bài "Lãng mạn.."gì gì đó của Hiếu ku mà hum nay ko thấy nữa là seo nhỉ?
Hiếu à chi sr em nhé, tối hum qua chị quên mất ko vào reply cho em đc, hum ni vào thì ko có..hic'
(Nhân tiện từ nì Reply đọc là "ri'plai" nhé, đừng ai giống anh Traikinhte cứ cãi chị là"re pờ ly")
yotsuba

Nữ

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by babycheat on 10/11/2008, 1:14 pm

Chuẩn 👽 Nga cô nương thật là pro,dùng từ nào cũng hay và hợp ný, tại hạ vô cùng hâm mộ.jocolor
Nhân tiện ri'plai lun bài của Hiếu Ku:
- khen: bài viết rất hay và ý nghĩa.Chắc hẳn bạn đã mất khá nhìu công sức.Cũng đáng được hâm mộ
- chê: Sao dài chế??? :affraid: đọc mún xỉu lun á elephant
hjhj!Mình góp ý chân tình.Không được thù zai à nha

Ốm thì dễ thương

Lòi xương thì dễ ghét ---> rùa kon clown
babycheat
Thành Phần V.I.P
Thành Phần V.I.P

Nam

Character sheet
Tên thật!:
100/100  (100/100)
1/1  (1/1)

Xem lý lịch thành viên http://moitruong360.4rumer.net

Bài gửi by ngovanhieu on 10/11/2008, 6:11 pm

hihi,nhưng bài của em mà không dài thì lại không hay,bít làm thế nào,he
ngovanhieu
Thành Phần V.I.P
Thành Phần V.I.P

Nam

Character sheet
Tên thật!:
30/30  (30/30)
30/30  (30/30)

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by ngovanhieu on 10/11/2008, 6:14 pm

ah mà em hok có bệnh thù zai đâu,mọi người yên tâm!!
ngovanhieu
Thành Phần V.I.P
Thành Phần V.I.P

Nam

Character sheet
Tên thật!:
30/30  (30/30)
30/30  (30/30)

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by ngovanhieu on 14/11/2008, 9:04 am

ah cái ảnh kia là của anh Hà Luân Thành Lon hồi nhỏ ạ?
ngovanhieu
Thành Phần V.I.P
Thành Phần V.I.P

Nam

Character sheet
Tên thật!:
30/30  (30/30)
30/30  (30/30)

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by thehong8589 on 1/7/2009, 12:53 pm

toan bai cu rich vay cac dong chi?ko co bai nao moi de viet ah?
noi ve van de bui o HANOI CHANG HAN?

thehong8589

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang