CÂU LẠC BỘ MÔI TRƯỜNG 360
Hãy đăng nhập để sử dụng tối đa các công cụ của diễn đàn

lại sắp mưa,cú thế

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

lại sắp mưa,cú thế

Bài gửi by ngovanhieu on 6/11/2008, 10:13 am

Mấy hôm nữa trời lại mưa,hix!ghét thật đấy!!cú nhất là mình không được đi học,mà sao mình ghét học ở Định Công đến thế!!vừa xa,vừa củ chuối,đã thế còn hay tắc đường.mấy hum nay thi lụt hết cả,xe bus không vào được,thế là mình đành nghỉ học.:cyclops: :cyclops:
Ông trời dường như không mún mình đi học,mình càng ham học bao nhiêu thì ổng lại mưa nhiều bấy nhiêu,con ông chắc hư hỏng,học dốt nên ổng mới ghen tị với mình như vậy!!mình thiết nghĩ,hay là đi xuồng đi học!!thế nhưng:

“2h30 sáng 3/11 tổ tuần tra cơ động của CATP Hà Nội đã bắt được một vụ đua thuyền trên phố Quang Trung, thu giữ hơn 20 phương tiện ghe thuyền gắn máy, trong đó có 5 ghe loại công suất lớn và 1 thuyền thúng kẹp ba lạng lách đánh võng cổ vũ ... Tất cả những người tham gia đều không đội mũ bảo hiểm và không xuất trình sổ đăng kiểm ghe.
Tại đường Trần Duy Hưng, mặc dù CSGT triển khai lực lượng tuần tra, chốt chặn hai đầu nhưng có khoảng vài chục chiếc ghe thuyền vẫn cố dàn hàng ngang, chạy tốc độ cao, lạng lách, đánh võng. Lực lượng CSGT bắt giữ 20 xe vi phạm, lập biên bản xử lý tạm giữ phương tiện.

một con thuyền đang lạng lách đánh võng
phó Phòng CSGT đường bộ Công an TP Hà Nội khẳng định từ đây đến trước đợt lũ sau sẽ xóa trắng những điểm nóng đua ghe thuyền"
Liệu có an toàn không nhỉ!!!:pirat: :pirat:
Dù sao mình cũng chưa đủ tuổi làm bằng lái xe nên chưa có bằng.mà mình còn tham sống lém,chúng nó mà tong phải thi gãy chân như chơi.
Phải chăng mình nên nghỉ học,nói thật,mình có truyền thống từ hồi cấp 2 cấp 3 rùi,đôi khi mình cũng tự thưởng cho mình một buổi nghỉ học sau bao nhiu là nỗ lực.mình có rất nhiều sở thick,ví dụ như:
---------thích bốc phét
----------thích xì đểu
----------thích bật người lớn
----------thích tạt đầu oto
----------thích nhiều thứ
Nhưng có lẽ,cái đem đến cho minh nhiều ấn tượng nhất là sở thích “trốn học”,nhớ lại hồi cấp 2,lần đầu tiên mình nghỉ học là hồi lớp 7:
+++Thằng Hiếu B...(B.. la tên bố mình) đúng là thằng nhát chết,mày nghỉ có một buổi thì mày kô lên lớp ah?
---Nhưng tao thương mẹ tao lắm,mẹ tao cho tao tiên ăn học tao lại nghỉ,tao nhát còn hơn bọn ngu chúng mày!!(nghĩ lại thấy mình chuối cả nải,như bố đời ý)
Kể từ đó mình cáu lắm,thế là mình quyết tâm hư hỏng cho chúng nó thấy,mà nhìn lại,mình ngày xưa còn hư hơn,cái quyển nhật ký từ ngày xưa của mình,từ ngày mình mới biết viết chữ vậy:
++ nhật ký:ngày..tháng..năm:mình thật là tồi tệ..buổi đầu đi học mẫu giáo đã vứt cái quần ị đùn vào cặp cô giáo rùi..mình thật là một đứa trẻ hư hỏng..mà hồi đó mình cũng không biết la mình hư hay ngoan nữa!!
++ Nhật ký:ngày tháng năm:cái lớp bán trú buổi trưa ở cái trường cấp 1 này thật là chán khi mình bị xếp nằm cùng mấy đứa con gái,chúng nó cứ nghịch …mình,lại còn cái thằng áo xanh,suốt ngày trùm chăn đánh rắm thối um,,hix!!
++ Nhật ký:ngày tháng năm:thật là buồn khi mình bị thầy giáo bắt quay cóp trong giờ kiểm tra môn sử,thầy bắt qua tang khi mình đang giở sách bằng chân…
++ Nhật ký:ngày 5 tháng 11 năm 2008:mình lại trốn học,tại mưa!!ngập lụt.
Nọi gì chứ,ngày xưa minh ngoan lắm,bây h còn đỡ ngoan rùi đấy,nhưng dù sao minh vẫn mong mọi người đừng tước bỏ danh hiệu “Hieu_ku thiên hạ đệ nhất ngoan ngoãn “ của mình !! 👽 👽

Hix!!thế mà mình phải nghỉ học!! :cyclops: :cyclops:

Mình có nhiều dự định trong tương lai,minh dự định xuất bản 2 cuốn truyện ngắn và ký,đó là:”những bất hạnh của tuổi thơ tôi” và “1001 phương pháp làm nhục người khác sao cho có văn hóa”,mỗi cuốn sach dày 24 trang không bìa,giấy kẻ ôli và chống thấm ngược, truyện được xuất bản bằng 2 ngôn ngữ là tiếng Việt và tiếng Kinh,in xong và nộp lưu chiểu vào quý 4 năm lẻ 8 bởi nhà xuất bản Kim Đồng.với 1000 khách hang mua truyện sớm nhất sẽ có quà,đó là poster khổ lớn của mình,mình dự định xuẩt bản trên toàn thế giơi và hi vọng sẽ được đông đảo các bạn tuổi teen đón nhận nhiệt liệt như một cuốn sách gối đầu dường.
Thế nhưng mẹ mình bảo,mày không học hành hẳn hoi thì không có xuất bản xuất biếc gì hết.hứt hứt!! đúng!!mẹ nói đúng!!nhớ lại hồi cấp 3,nói chuyện với thằng bạn:
-Ông ơi nhìn cái thằng tóc xoăn đeo kính kia đi...Thằng đấy biệt hiệu là Einstein đấy :affraid: :affraid:
-Uk! Nghe đồn học đỉnh đến nỗi nháp cả ra đùi
-Thằng đấy mà đi thi đại học thì không bao giờ trượt được đâu
-Uk! Trừ khi hôm đi thi bị tai nạn giao thông hoặc quạt trần rơi vào đầu
....
Các bé gái thân ...Mỗi khi năm học "Hai ngàn linh ta;hai ngàn linh tinh"...trong mỗi bản thân chúng ta không ai là không háo hức đi học để đi về...ngồi học mong tiếng trống
Vậy việc học có hiệu quả không khi mà theo thống kê mới nhất của bộ giáo dục:95%sinh viên ra trường phải đào tạo lại,một con số nghe mà toát mồ hôi hột.giả dụ thế này:một sinh viên kinh tế mà đến lớp ngồi học triết mới pháp luật đại cương thì đúng là bổ ích và chuyên ngành,nhưng học xong thì không biết làm gì với cái đống kiến thức bổ ích đấy!!
Ợ,,,,Như thế có là tự nhiên không nhỉ???
Mẹ mình thì cứ lấy gương là các anh chị đi trước:hồi mình sắp thi DH:tao thấy ngày xưa,anh ý học thâu đêm,ai như mày!!nhưng bây giờ nghĩ lại,anh ý thi 2 năm mới đỗ Giao thông,trong khi mình nhẹ nhàng vừa học vừa chơi,1 năm ăn Kinh Tế liền!!hứt!chắc ku cậu cần cù bù thông minh!! santa santa
Chẳng lấy ví dụ đâu xa,mình có đứa bạn hồi cấp 2,nó học suốt:với bạn tớ:1 ngày 5 tiếng ở trường chưa đủ,6 tiềng học them vẫn thiếu,cùng lắm là hi sinh 2 tiếng đẻ tắm,ti vi,3 tiếng để ngủ,mà chắc gì đã ngủ,có mấy đêm mẹ bắt đi ngủ thì mụ ta lại còn trốn dậy bật đèn lên mở toán ra giải cơ mừ!thôi thì có môt lần,thử hỏi bạn ấy tương lai như này:
+++này về sau lấy chồng thì đêm mày định làm gì??
-----thì mở sách toán ra ngồi giải chứ làm gì nữa,hỏi ngu thế!!
(hốt quá…..hixhix)
đấy,mục tiêu của mình là phải học như bạn ấy,nhưng ông trời đâu có thương mình,thế là minh quay sang cầu chúa: :silent: :silent:

liệu chúa có phù hộ cho mình không:
Mong trời đừng mưa để con đi học
Mong đừng lũ lụt để đồng bào ta ấm no
Mong không còn những cái chết bất hạnh!!

quên mất,các thân ái đọc bài của mình thì cố Re cho minh 1 câu nhé,hix!!bùn thật!!
(bài viết có sử dụng một số câu của người khác)

Được sửa bởi meo meo ngày 7/11/2008, 3:49 am; sửa lần 1. (Reason for editing : Không được xuyên tạc tên của nhân vậy lịch sử-được mọi người kính trọng. Cần rút kinh nghiệm. Xét vì có cống hiến nên tạm thời chưa truy cứu. Nếu tái phạm sẽ ban nick 3 ngày)
ngovanhieu
Thành Phần V.I.P
Thành Phần V.I.P

Nam

Character sheet
Tên thật!:
30/30  (30/30)
Giới tính ( đàn ông hay là....):
30/30  (30/30)

Xem lý lịch thành viên

Re: lại sắp mưa,cú thế

Bài gửi by meo meo on 6/11/2008, 11:16 am

Hiếu rất chi là tích cực viết nhưng bài dài loằng ngoằng. Híc. Đọc rõ lâu. Mội tội hay,hehe.
Hiện giờ trời đang hửng nắng,không biết bao giờ mưa tiếp đây?
Bao giờ xuất bản sách tặng chị một quyển nha
meo meo

Nữ

Character sheet
Tên thật!:
30/30  (30/30)
100/100  (100/100)

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by ngovanhieu on 6/11/2008, 12:51 pm

hihi,em viet vay thoi!!the nay mu dai ha chi.em con dinh viet them nua co :56546:
ngovanhieu
Thành Phần V.I.P
Thành Phần V.I.P

Nam

Character sheet
Tên thật!:
30/30  (30/30)
30/30  (30/30)

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Trai Kinh te on 7/11/2008, 7:04 pm

lai mua rui. viet tip di em.
Trai Kinh te

Nam

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by ngovanhieu on 7/11/2008, 10:27 pm

hi` hi`,em nho~ tay theo cam hu'ng!!!lan sau em rut kinh nghiem :))
ngovanhieu
Thành Phần V.I.P
Thành Phần V.I.P

Nam

Character sheet
Tên thật!:
30/30  (30/30)
30/30  (30/30)

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by yotsuba on 8/11/2008, 1:51 am

Cứ viết đi em ạ! Seo nè bít đâu còn được làm chủ bút tờ thông tin nội bộ của Clb. Mà hỏi "thủ tướng đương nhiệm" khí ko fải bao h thì định bắt đầu làm tờ đó ấy?
yotsuba

Nữ

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by ngovanhieu on 9/11/2008, 9:02 pm

hihi,lam chu but co ah`,thick the'!!
ngovanhieu
Thành Phần V.I.P
Thành Phần V.I.P

Nam

Character sheet
Tên thật!:
30/30  (30/30)
30/30  (30/30)

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by dovanthuan42tmt on 28/7/2009, 6:37 pm

Hieu oi.viet dai qua day.gia ma minh cung hoc o hanoi nhi thi vui biet may.co nhung ki niem de ke the nay.co khi sau nay Hieu lam chu but that ay chu.hihi

dovanthuan42tmt

Character sheet
Tên thật!:
30/30  (30/30)
30/30  (30/30)

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang