CÂU LẠC BỘ MÔI TRƯỜNG 360
Hãy đăng nhập để sử dụng tối đa các công cụ của diễn đàn

không đề(a Dũng)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

không đề(a Dũng)

Bài gửi by Linhkiwi on 8/4/2009, 1:18 am

hi cả nhà!hum nay là buổi họp Ban chủ nhiệm đầu tiên theo lịch mới.buổi họp nói chung là như mọi buổi họp khác thui nhưng do là mới và có đổi địa điểm nên các thanh viên bcn đến muộn wa!bcn nếu ai đến muộn và đọc những dòng này thì a tin rằng các bạn sẽ phải sửa thui-đơn giản vì clb sau này các e sẽ là người trực tiếp quản lý mà!!!!nghe đến việc các đơn vị chuyển giao và clb kũng pải vậy thui, muộn nhất là sau khi đi mùa hè xanh thui và mình kũng xác định năm sau sẽ nghỉ để nhường đất cho thành viên mới rui,mình già rui 49 nhỉ!chỉ nghĩ đến đó thui mà m lại thấy cứ làm sao ấy, cảm giác hụt hẫng, hối tiếc nữa.........hichic!m định nc lun vs Hùng cơ nhưng sau buổi họp cả nhà ở lại hơi nhỉu và kũng vui - hát hò đến tận 11h liền nên m chỉ hát thui và ko nói j kả!bây h m mới nói!!!!!hjhj.sắp nhướng sân cho tv mới rùi-các công việc trước mắt kũng gần như đã sắp đặt đâu vào đấy rùi nhưng m lại thấy bùn,khó hiểu,ko phải chỉ vì sắp phải ở "ẩn" mà vì những định hướng,những j mình mong muốn xd clb trở thành một đơn vị mạnh, có những hoạt động thiết thực hơn về môi trường, các thành viên, ctvien sống gắn bó như a e trong 1 gia đình thực sự- một nơi khi nghĩ đến ai kũng cảm thấy ấm lòng,thoải mái, nhớ nhung- một nơi mà từ đó mình tự thấy rẳng đã học được rất rất nhìu thứ, nhìu điều cần thiết cho mình sau này- một nơi cả nhà lun sống trong tình yêu thương chân thành nhất- một nơi những ý tưởng tốt, những hoài bão lớn gặp nhau đê cùng nhau chung sức xdung gia đình này, clb này lớn mạnh nhắt, hoạt động thiết thực nhất!và điều a trăn trở , mún nói nhìu và thấy tiếc chính là điều cuối cùng này đó:những hoạt động thiết thực, có ảnh hưởng tốt tới môi trường, có tiếng nói tốt vs các nhà lãnh đạo, vs mọi người xung quanh, vs tất cả những người thân thiết...nhưng những j trc mắt chúng ta đã có kế hoạc cả rùi, khá nhìu việc rùi cả nhà ah,những công việc bắt đàu cho một thời kì mới đó là khi chúng t sát nhập Hội sinh viên- những công việc chung, và mảng tình nguyện của chúng ta!tuy nhiên tất cả chúng ta nên dành thời gian suy nghĩ một chút, về những điều mình mong muốn ở clb,những việc mình muốn làm, những ý tưởg mới cho clb,.......- chỉ cần dừng lại, giữ cho mình 1 Khoảng lặng thui, bạn sẽ tháy vấn đề môi trường hiện nay cấp thiết như thế nào, bạn sẽ có những ý tưởng tốt nhất cho môi trường sống của chúng ta, cho chinh hoat động của clb, ngôi nhà chung của tất cả chúng ta- chỉ 1 khoảng lặng,1 giây, 1 phút thôi bạn ah!và chỉ cần có ý tưởg, tất cả chúng ta sẽ cùng đóng góp để xây dựng nên những dự án Thiết thực nhất để bảo vệ môi sinh này!!!!!!đó đó mới là điều t kần, bạn mún,và tất cả bạn bè đang hi vọng vào chúng ta- CLB Môi trường 360 đã rất nổi tiếng rùi- đừng để nó chỉ có hư danh nhé, đừng để nó mãi nhỏ bé như bây h.....và nói khá nhìu(thực ra là wa ít) về suy nghĩ của mình rùi, tuy nhiên các bạn chưa hiểu rõ những điều mình mong mún và mún nói đâu nhỉ.
+các bạn thành viên, cộng tác viên của clb hãy sống nhiệt tình nhất trong quãng đời đẹp nhất này nhé - chỉ có như vậy sau này các bạn mới ko phải nói "giá như" hay tiếc nuối khi đã ko làm đc j mình muồn kả
+và đến vs clb hi vọng sẽ là khoảng thời gian vui vẻ thoải mái nhất của bạn vì clb là của các bạn mà, chúng ta là a e một nhà, ở đó chugns ta đc sống chân thành nhất, nhiệt tình nhất, đc làm những điều mình mong mún, đc share........và như vậy thì các bạn cũng chú ý đúng h bạn nhé
+clb là nơi để cta chia sẻ vs bạn mình những điều trong cuộc sống, là nơi sẽ giúp bạn lớn lên rất nhìu đó nên hãy nói ra những điều mình mún, những suy nghĩ của bản thân,nói ra tất cả những j mún nói để cả nhà giúp bạn nha.....chính vì thế hãy cởi mở hơn nha, wan tâm đến bạn mình nhìu hơn nữa nha!
+kòn nhìu điều mún nói nữa nhưng để khi gặp các bạn m sẽ nói và nếu nói ko hết thì m lại viết
sau đây mình xin nhắc nhở các bạn 1 chút nha:
-ai quản lý forum thì sửa lại hộ mình một chút nhé:các topic mói và thông báo vào mõi buổi họp chứ nhỉ
-4h chỉu chủ nhật hàng tuẩn chúng ta sẽ tập trung ở ktx để ra công viên thống nhất vừa là tập thể lực, vừa có thể magn đàn ra đó hát hò nhé- bdau từ tuần này nhé- Ban nhân sự sẽ có người phụ trách
-các thành viên nhớ mang sổ văn nghệ và mặc áo xanh tình nguyện trong mỗi buổi họp nha- về nhà tập hát nhìu vào nhé, những bài hát tình nguyện rất hay vì nó rất ý nghĩa
-ai tự tin về khả năng j đó:hát hò, tổ chức trò chơi, đạo diễn, chỉnh sửa ảnh, mượn đc máy ảnh....thì nói và thể hiện nhé!............vv.....vv........g9 cả nhà nhé!ai là fan của MU thì hãy cầu nguyện cho MU nha! :56546:

Linhkiwi

Xem lý lịch thành viên

Re: không đề(a Dũng)

Bài gửi by linhlem on 8/4/2009, 8:24 pm

"Cái quý nhất của con người ta là sự sống. Đời người chỉ sống có một lần. Phải sống sao cho khỏi xót xa, ân hận vì những năm tháng đã sống hoài, sống phí, cho khỏi hổ thẹn vì dĩ vãng ti tiện và hèn đớn của mình, để khi nhắm mắt xuôi tay có thể nói rằng: tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất trên đời," đời sv cũng chỉ sống có một lần thôi,sống để học và cống hiến......................................:gongx i:yêu chồng nhiều

linhlem

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Linhkiwi on 8/4/2009, 11:33 pm

đó là câu mà chồng thíc nghe nhất đó v ah!vợ chồng mình hỉu nhau đấy chứ nhỉ!thank vợ yêu quý nha

Linhkiwi

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Ech vang on 11/4/2009, 8:23 pm

huynh ơi, những dòng huynh viết thật là chân thành, cảm động thật đó...
muội thấy thật xấu hổ, đáng trách biết bao vì đôi khi m đã nghĩ clb mình chưa có hoạt động gì đặc sắc cả, và có những buổi họp clb thật là chán...đến ngồi mệt mỏi...rồi chờ đến giờ về... nhưng hnay m đã thấy mình có suy nghĩ hoàn toàn sai, chúng ta cũng đã tham gia khá nhiều chương trình hoạt động rồi mà:những chương trình về tình nguyện, nhưng lần đi giao lưu với các đơn vị khác, và đợt đi tập huấn...., mỗi lần tham gia lại có những kỷ niệm riêng và đều vô cùng thú vị..., cũng có thể bởi vì lý do thời gian mà m hay ai đó ko thể tham gia 1 số chương trình nên ko biết đến nó, mà dám quy kết hồ đồ là clb ko có hđọng gì, nhưng lỗi chính là do bản thân mình ko tham gia->tự kiểm điểm bản thân!
Nhân đây, m cũng có chút góp ý nhỏ để đóng góp xây dựng nội dung forum thêm phong phú, và cũng là để forum này là nơi chia sẻ của mọi người nhiều hơn nữa, để mỗi lần lên mạng mọi người ko thể ko click vào địa chỉ: moitruong360.2areg.com
-trong buổi họp gần nhất, h nhớ thông báo địa chỉ forum với CTV mới nhé, để mọi nguời còn biết mà vào chứ, và cũng là để những người cũ ai đó chót cho địa chỉ forum vào lãng quên rùi thì nhớ lại....
-những lần đi đâu đó tham gia chương trình gì gần đây hầu như đều có máy ảnh chụp cả, muội thấy nên post ảnh lên forum chia sẻ với mnguoi, những người tham gia viết về kỉ niệm hôm đó và chia sẻ với những người ở nhà nữa, đó chính là những hoạt động của chúng ta mà, nếu sau 1 năm tổng kết lại thì cũng có khá nhiều đó ah.
hnay m chỉ dám nói vài điều vậy thôi, lúc khác nghĩ tiếp ra gì, m lại viết tiếp.
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!

Ech vang

Nữ

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Nhat_nhoa on 27/4/2009, 7:30 pm

Eo` mai~ sau khi doc. tac pham nay` cua D to' moi' bie^'t dc linhkiwi la` D. Bai` noi' tuy kho^ng su'c tich' nhung rat' dai do`ng . To' doc vaf cung~ cam nhan duoc 1 phan nao` do' khi trong nam nay chung ta dong nhung cung~ co' luc cam thay rat kho khan khi van dong nguoi lam viec../

Nhat_nhoa

Character sheet
Tên thật!:
0/30  (0/30)
Giới tính ( đàn ông hay là....):
0/30  (0/30)

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Sponsored content Today at 4:12 am

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang